การเลือกตั้งประธานสภานักเรียน ปีการศึกษา 2565
วันศุกร์ที่ 27 พฤษภาคม 2565 โรงเรียนบ้านหนองแวง ได้จัดกิจกรรมเลือกตั้งประธานคณะกรรมการนักเรียน ประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อให้นักเรียนมีบทบาทในการเตรียมความพร้อมผู้เยาว์ให้เป็นผู้ใหญ่ที่ดีในสังคม การสร้างลักษณะนิสัยให้นักเรียนรู้จักระเบียบ ข้อบังคับ กฎเกณฑ์และกติกาตลอดจนรู้จักรับผิดชอบหน้าที่ที่ตนพึงมีต่อหมู่คณะ ชุมชน และสังคมได้อย่างเหมาะสม ทางโรงเรียนจึงเห็นสมควรที่จะนำรูปแบบประชาธิปไตยมาใช้ในโรงเรียน เพื่อเป็นการปูพื้นฐานประชาธิปไตยให้ดีขึ้นและรู้จักปฏิบัติตนให้ถูกต้องตามภาระหน้าที่และมีวิถีชีวิตตามหลักประชาธิปไตยให้สามารถดำรงตนให้อยู่ในสังคมได้อย่างเป็นสุข
https://www.facebook.com/media/set/?vanity=NongWaengNonkhunSSK1&set=a.1545130592551956
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/284347280_1545135639218118_2852792977788072522_n-1024x768.jpg)
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/284091213_1545135555884793_6281899758375634667_n-1024x768.jpg)
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/284174297_1545135619218120_2205483903568282947_n-1-1024x768.jpg)
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/284248186_1545135909218091_4383741407856863547_n-1024x768.jpg)
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/284259560_1545133115885037_3369411475946002016_n-1-1024x768.jpg)