ทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้นอกโรงเรียน ป.4-ม.3
วันที่ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2565 โรงเรียนบ้านหนองแวง ได้นำนักเรียนตั้งแต่ชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 ถึงชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 เดินทางไปทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้นอกโรงเรียน จำนวน 2 แห่ง ได้แก่ หอโหวดร้อยเอ็ด และวัดผาน้ำทิพย์เทพประสิทธิ์วนาราม จังหวัดร้อยเอ็ด ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ นักเรียนทุกคนได้รับความรู้อย่างเต็มที่
#ดูภาพกิจกรรมเพิ่มเติมhttps://photos.app.goo.gl/3FnXLj9YcbEKqJGa7
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/301595504_1608541712877510_6633538799251043320_n-1024x683.jpg)
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/301671308_1608540712877610_3445500741769692056_n-1024x683.jpg)
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/301972574_1608541609544187_7288550307326315024_n-1024x683.jpg)
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/301746525_1608540072877674_3061783808197121933_n-1024x768.jpg)
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/301814082_1608540346210980_8083845592021803532_n-1024x683.jpg)
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/301915866_1608539932877688_6209946294326515441_n-1024x768.jpg)
![](http://web088.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/08/301261892_1607374969660851_9085319457767067780_n-1-1024x683.jpg)