โครงการจิตอาสาพระราชทาน
ในระหว่างวันที่ 16-19 สิงหาคม 2565 โรงเรียนบ้านหนองแวง ได้จัดทำโครงการลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน เพื่อส่งเสริมให้ลูกเสือและบุคลากรทางการลูกเสือน้อมนำโครงการจิตอาสาพระราชทานมาสร้างจิตสำนึกความเป็นพลเมืองที่เข้มแข็ง บำเพ็ญประโยชน์ต่อชุมชนอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน แสดงความจงรักภักดีแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประมุขของคณะลูกเสือ แห่งชาติ โดยการส่งเสริมสนับสนุนการสร้างจิตสำนึกที่ดีให้กับลูกเสือ ได้ร่วมทำกิจกรรมจิตอาสา บำเพ็ญประโยชน์ มีจิตสาธารณะ ตามกฎและคำปฏิญาณของลูกเสือ ซึ่งมีลูกเสือเข้าร่วมการฝึกอบรม จำนวน 113 คน
![](http://nw.ssk.in.th/wp-content/uploads/2022/11/301423204_1607369792994702_3678698799712627355_n-1-724x1024.jpg)